hhhl52140 hhhl52140 30-10-2021 Chemistry contestada Một loại đá tự nhiên có thành phần : CACO3 chiếm 60% , MgCO3 chiếm 16,8% và SiO2 chiếm 23,2% về khối lượng . Hỏi cần lấy bao nhiêu gam đá này hòa tan vào dung dịch HCL đẻ thu được 11,2 lít khí cacbonic ở 0 độ C và 0,8 atm ? CA=40 C=12 O=16 Mg=24